thiet ke web da lat tourdulichdalat

Cấp thẻ căn cước có phải đổi lại hộ chiếu không?

Thảo luận trong 'Du Lịch Đà Lạt' bắt đầu bởi loan visaservice, 22/11/17.

Lượt xem: 2,033

  1. loan visaservice

    loan visaservice New Member

    Tham gia ngày:
    8/9/17
    Bài viết:
    7
    Đã được thích:
    0
    Raovatdalat.com.vn -
    Công Ty Dịch Vụ VISA 247
    52 Đông Du, Bến Nghé, Quận 1
    212 Nguyễn Phúc Nguyên, F10, Quận 3
    149 Huỳnh Văn Lũy, F Phú Hòa, Thủ Dầu Một, Bình Dương
    visaservice247.vn@gmail.com
    MR Quyền: 0938 111 247

    Cấp thẻ căn cước có phải đổi lại hộ chiếu không?

    Trường hợp phải thực hiện thủ tục sửa đổi thông tin trên hộ chiếu ?

    Theo quy định của Luật căn cước công dân 2014 có hiệu lực áp dụng từ ngày 01/01/2016. Căn cước công dân là thông tin cơ bản về lai lịch, nhân dạng của công dân.

    Theo thông tin bạn cung cấp, do làm mất chứng minh thư và khi đi cấp lại thì lại được cấp thẻ căn cước công dân. Tuy nhiên trước đó, bạn có làm hộ chiếu theo chứng minh thư nhân dân 09 số. Theo quy định tại Khoản 2 Điều 20 của Luật căn cước công dân 2014 thì thẻ Căn cước công dân có thể thay thế hộ chiếu nếu Việt Nam và nước ngoài ký kết điều ước hoặc thỏa thuận quốc tế cho phép công dân nước ký kết sử dụng thẻ Căn cước thay hộ chiếu trên lãnh thổ của nhau.

    Do vậy, nếu hộ chiếu của bạn thuộc trường hợp Việt Nam và nước ngoài ký kết điều ước hoặc thỏa thuận quốc tế cho phép công dân nước ký kết sử dụng thẻ Căn cước thay hộ chiếu trên lãnh thổ của nhau thẻ căn cước của bạn sẽ thay thế cho hộ chiếu khi nhập cảnh, xuất cảnh. Do đó, bạn sẽ không phải tiến hành thủ tục cấp đổi hộ chiếu. Nếu không thuộc trường hợp trên thì bạn sẽ phải tiến hành thủ tục sửa đổi thông tin số chứng minh nhân dân trên hộ chiếu theo hướng dẫn tại khoản 3 Điều 1 Thông tư 07/2013/TT-BCA, hồ sơ sửa đổi thông tin gồm:

    - Tờ khai (mẫu X01)

    - Giấy tờ chứng minh cho việc điều chỉnh thông tin (Bản sao chứng thực thẻ căn cước công dân, Giấy xác nhận số căn cước công dân và Chứng minh thư là của một người)

    - Hộ chiếu cũ (còn thời hạn ít nhất 1 năm).

    Nếu có bất cứ thắc mắc cần được hỗ trợ tư vấn ,vui lòng liên hệ ngay với chúng tôi qua Hotline: 0938.111.247 để được tư vấn một cách chính xác - hiệu quả và tối ưu nhất!


    Vui lòng liên hệ :

    MR Quyền: 0938 111 247 (ĐT - ZALO - FACE - VIBER)

    Luôn luôn sẵn sàng phục vụ !
     

    Bình Luận Bằng Facebook

  2. Thaovy0206

    Thaovy0206 New Member

    Tham gia ngày:
    7/10/17
    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Cảm ơn ạ
     
  3. nontakjaba

    nontakjaba Member

    Tham gia ngày:
    10/12/17
    Bài viết:
    289
    Đã được thích:
    0
    Cam on ban da chia se